Bashe awataka wabunge kutopitisha bajeti ya Wizara ya Kilimo

0
133

Mbunge wa Nzega Mjini (CCM), Hussein Bashe amewataka wabunge wenzake kuungana na kuikataa bajeti ya Wizara ya Kilimo ya mwaka 2018/19 ili kuipa nafasi Serikali kuwasilisha bungeni bajeti itakayogusa maisha ya Watanzania.

Bashe ametoa kauli hiyo leo Mei 16, 2018 bungeni mjini Dodoma katika mjadala wa bajeti ya wizara hiyo.

Pia amesema kuwa “Nataka niwaombe wabunge bajeti hii tutumie kanuni ya 69 ya Bunge tuirudishe Wizara ya Kilimo na Wizara ya Fedha zikaketi ili kuja na bajeti inayogusa maisha ya watu,”.

Amesema haiwezekani sekta inayogusa asilimia 70 ya Watanzania na kuchangia asilimia 30 katika pato la Taifa ikatengewa asilimia 0.8 ya fedha za maendeleo katika bajeti kuu ya Serikali.

Amesema kuwa “Sekta hii imeendelea kuonewa kwa muda mrefu na siyo sahihi, hasa  wabunge wa CCM tuna wajibu wa kumlinda mkulima,”.

 

LEAVE A REPLY