Alikiba, Diamond na Darassa ndani ya upinzani mkubwa tuzo za Afrimma

0
577

Waandaji wa tuzo za Afrimma wametoa orodha ya wasanii watakaowania tuzo hizo mwaka huu nchini Marekani.

Wafuatao ni miongoni mwa wasanii wanaowania tuzo hizo kutoka nchini Afrika.

Wizkid – Nigeria
Falz – Nigeria
Serge Beynaud – Ivory Coast
Mr Eazi – Nigeria
Toofan – Togo
Moh Dediouf – Senegal
Davido – Nigeria
Stonebwoy – Ghana
Tekno – Nigeria
Kedejevara DJ (Ivory Coast)

Best Female West Africa

Tiwa Savage – Nigeria
Yemi Alade – Nigeria
Efya – Ghana
Adiouza – Senegal
Becca – Ghana
Josey – Ivory Coast
Mz Vee – Ghana
Simi – Nigeria

Best Male East Africa

Eddy Kenzo – Uganda
Diamond Platnumz – Tanzania
Jacky Gosee – Ethiopia
Ali Kiba – Tanzania
Navio – Uganda
Bebe Cool – Uganda
Sauti Sol – Kenya
Dynamq – South Sudan
Nyashinski – Kenya
Darassa – Tanzania

Best Female East Africa

Victoria Kimani – Kenya
Vanessa Mdee – Tanzania
Ester Aweke – Ethiopia
Avril – (Kenya)
Lady Jaydee (Tanzania)
Knowles Butera – Rwanda
Irene Ntale – Uganda
Akothee – Kenya
Dayna Nyange – Tanzania

Best Male Central Africa

Fally Ipupa – Congo
Magasco – Cameroon
Ferre Golla – DRC
C4 Pedro – Angola
Stanley Enow – Cameroon
Anselmo Ralph – Angola
Maitre Gims – (Congo)
Werrason – DRC

Best Female Central Africa

Laurette La Perle – Congo
Betty Akna – Equitorial Guinea
Syssi Mananga – Cameroon
Ary – Angola
Rennis – Cameroon
Arielle T – Gabon
Nsoki – angola

Best Male Southern Africa

Donald – South Africa
Black Coffee – South Africa
The Dogg – Namibia
Jah Prayza – Zimbabwe
Nasty C – South Africa
Emtee – South Africa
Roberto – Zambia
Casper Nyomvest – South Africa
Aka – South Africa

Best Female Southern Africa

Babes Wodumo – South Africa
Miss Lira – South Africa
Ice Queen Cleo – Zambia
Lizha James – Mozambique
Pah Chihera – Zimbabwe
Sally Boss Madam – Namibia
Zahara – South Africa
Chikune – Namibia
Bucie – South Africa

Best Male North Africa

Amr Diab – Egypt
Tamer Hosny – Egypt
Chawki – Morocco
Ahmed Soultan – Morocco
Douzi – Morocco
Ayman Alatar – Morocco
Khaled – Algeria
Saber Rebai – Tunisia

Best Female North Africa

Samira Said – Morrocco
Ibtissam Tiskat – Morocco
Angham – Egypt
Sandy – Egypt
Amal Maher – Egypt
Latifa – Tunisia
Amani Swissi – Tunisia
Sarah Ayoub – Morocco

Best African Group

Sauti Sol – Kenya
Radio & Weasel – Uganda
Toofan – Togo
Bracket – Nigeria
Mi Casa – South Africa
R2bee’s – Ghana
Bana C4 – Congo
Yamoto Band – Tanzania
Forca Suprema- Angola

Crossing Boundaries With Music Award

C4 Pedro (Angola)
Wizkid (Nigeria)
Young Paris – (Congo)
French Montana- Morocco
MHD – Senegal
Ayo Jay – Nigeria
King Kanja – (Kenya)
Wale (Nigeria)
Jidenna (Nigeria)
Maleek Berry (Nigeria)

Best Gospel

Frank Edwards – Nigeria
Uche Agu – Nigeria
Willy Paul – Kenya
SP Koffi Sarpong – Ghana
Icha Kavons – Congo
Ntokozo Mbambo – South Africa
Nathaniel Bassey – Nigeria
Sonnie Badu – Ghana

Best Newcomer

Dremo – Nigeria
Medikal – Ghana
Ray Vanny – Tanzania
Preto Show- Angola
Maleek Berry – Nigeria
Mr Leo – Cameroon
Nathi – South Africa
Julz – Ghana
Niniola – Nigeria
Zani Challe – Malawi

Artist of The Year

Flavour (Nigeria)
Diamond Platnumz ( Tanzania)
Fally Ipupa- Congo
Wizkid (Nigeria)
Cassper Nyovest (South Africa)
Davido – (Nigeria)
Eddy Kenzo – Uganda
Tekno – Nigeria
Mr Eazi – Nigeria
C4 Pedro – Angola

Dancehall Act of the Year

Timaya – Nigeria
Stonebwoy – Ghana
Jah Prayza – Zimbabwe
Burna Boy – Nigeria
Samini – Ghana
Patoranking – Nigeria
Shatta Wale – Ghana
Buffalo Souljah- Zimbabwe

Best Video Director

Daps – Nigeria
Justin Campos – South Africa
Sesan – Nigeria
Clarence Peters – Nigeria
Patrick Elis – Nigeria
Shammack – Cameroon
Enos Olik – Kenya
Savy Filmz – Uganda
Avalon Okpe- Nigeria
Godfather- South Africa

Best Dj Africa

Dj Spinall – Nigeria
Dj Joe MFalme – Kenya
Dj Black Coffee – South Africa
Dj Exclusive – Nigeria
Dj Kalonje – Kenya
Dj D-Ommy – Tanzania
Dj Paulo Paulo Alves – Angola
Dj Crème Delacreme – Kenya
DJ Nyce- Ghana

Best African Dj USA

Dj Tunez – Nigeria
Dj Wangura – Ethiopia
Dj FreshyK – Nigeria
Dj Deemoney – Nigeria
Dj Silent Killa – Carribeans
Dj Akua – Ghana
Dj Fully Focus -Kenya
Dj Rell – Sierra Leone
Dj Poison Ivy – Kenya
Dj Mike Kiss – Carribeans

AFRIMMA Video of The Year

Toofan – Terre (Togo)
Davido – If (Nigeria)
Wizkid – Come Closer (Nigeria)
Runtown – Mad Over You (Nigeria)
Casper Nyovest – Tito Mboweni (South AFrica)
Emtee ft Nasty C – Winning (South Africa)
Diamond Platnumz ft Ray Vanny – Salome (Tanzania)
Victoria Kimani ft Donald – Fade Away (Kenya/South Africa)
Fally Ipupa – Eloko Iyo (Congo)
C4 Pedro ft Sauti Sol – Love again (Angola/Kenya)

Music Producer of The Year

Dj Breezy – Nigeria
Masterkraft – Nigeria
Dr Fizol – Uganda
Julz – Ghana
Visita – Kenya
Tweezy – South Africa
Tud Thomas – Tanzania
Krissbeatz – Nigeria
Del B – Nigeria
Sidikiba Diabate – Mali

Best African Dancer

Kaffy Dancequeen – Nigeria
Korra Obidi – Nigeria
Nabile Danser – South Africa
Sherri Silver – Rwanda
La Petite Zota – Ivory Coast
Manuel Canza Laurenzo – Angola
Moses Iyobo – Tanzania
Brenda Derry – Cameroon
Ghetto Triplet Kids (Uganda)
Eddy Wizzy Dances (Uganda)

Best Rap Act

Phyno – Nigeria
Olamide – Nigeria
Aka – South Africa
Sarkodie – Ghana
Casper Nyovest – South Africa
King Kaka Sungura – Kenya
Octopizzo – Kenya
Prodigio – Angola
Falz – Nigeria

Best Collaboration

Wizkid ft Chris Brown- African Bad girl (Nigeria/USA)
Diamond Platnumz ft NeYo – Marry you (Tanzania/USA)
Babe Wodumo ft Mampinsta – Wololo (South Africa)
Ycee ft Maleek Berry – Juice (Nigeria)
Runtown ft Sarkodie – Painkiller (Nigeria/Ghana)
Davido ft Nasty C – Coolest Kid in Africa (Nigeria/South Africa)
Edy Kenzo ft Alaine – Addicted (Uganda/Jamaica)
C4 Pedro ft Sautisol- Love again (Angola/Kenya)
Darasa ft Ben Pol- muziki (Tanzania)
Fally Ipupa ft Booba- Kinane (Congo)

Song of The Year

Runtown – Mad over you (Nigeria)
Davido – If (Nigeria )
Diamond Platnumz ft Rayvanny – Salome (Tanzania)
Babe Wodumo ft Mampintsha – Wololo (South Africa )
Wizkid – Come Closer (Nigeria)
Caspper Nyovest – Tito Mboweni (South Africa)
Fally Ipupa – Eloko Iyo (Congo)
Toofan – Terre (Togo)
Darasa ft Ben Pol – Muziki (Tanzania)
MHD- Bravo (Guinea Conakry)

Best Lusophone

C4Pedro- Angola
Nsoki – Angola
Ary- Angola
Yola Semedo- Angola
Yasmine (Guinea)
Calema (Sao Tome)
Anselmo Ralph- Angola
Nelson Freitas- Cape Verde
Mr Bow- Mozambique
Djodje- Cape Verde

Best Francophone

Sidikiba Diabate – Mali
Moh Dediouf – Guinea Conakry
Dj Arafat – Ivory Coast
Toofan – Togo
Hiro- Congo
Fally Ipupa – Congo
Maitre Gims – (Congo)
Adiouza – Senegal
Daphne – Cameroon
Serge Beynaud – Ivory Coast

Best Sound Engineer

MixMonster- Nigeria
Suka sounds- Nigeria
Ogopa Brothers- Kenya
Tud Thomas- Tanzania
Sheyman- Nigeria
Kaywa- Ghana
Twizzy – South Africa
Bebe Philip – Ivory Coast

LEAVE A REPLY